ĐẤT NÔNG NGHIỆP Khác Tỉnh, Khác Huyện, Khác Xã Có Mua Bán Được Không I VŨ THANH VÂN OFFICIAL

ĐẤT NÔNG NGHIỆP: Khác Tỉnh, Khác Huyện, Khác Xã Có Mua Bán Được Không ? I VŨ THANH VÂN OFFICIAL
Hộ gia đình, cá nhân sử dụng đất nông nghiệp do được Nhà nước giao đất, do chuyển đổi, nhận chuyển nhượng, nhận thừa kế, được tặng cho quyền sử dụn

ĐẤT NÔNG NGHIỆP: Khác Tỉnh, Khác Huyện, Khác Xã Có Mua Bán Được Không ? I VŨ THANH VÂN OFFICIAL

Hộ gia đình, cá nhân sử dụng đất nông nghiệp do được Nhà nước giao đất, do chuyển đổi, nhận chuyển nhượng, nhận thừa kế, được tặng cho quyền sử dụng đất hợp pháp từ người khác thì chỉ được chuyển đổi quyền sử dụng đất nông nghiệp trong cùng xã, phường, thị trấn cho hộ gia đình, cá nhân khác để thuận lợi cho sản xuất nông nghiệp và không phải nộp thuế thu nhập từ việc chuyển đổi quyền sử dụng đất và lệ phí trước bạ. Luật Đất Đai năm 2013 Điều 191: “Trường hợp không được nhận chuyển nhượng, nhận tặng cho quyền sử dụng đất”. khi nhận chuyển nhượng đất trồng cây hàng năm, đất nuôi trồng thủy sản và đất làm muối, bên nhận chuyển nhượng phải đáp ứng điều kiện về hạn mức nhận chuyển quyền sử dụng đất theo quy định tại Điều 44, Nghị định 43/2014/NĐCP. Thủ tục chuyển nhượng quyền sử dụng đất. Có được nhận chuyển nhượng đất nông nghiệp khác tỉnh không?.

https://youtu.be/fcFvGZI8D-YĐẤT NÔNG NGHIỆP: Khác Tỉnh, Khác Huyện, Khác Xã Có Mua Bán Được Không ? I VŨ THANH VÂN OFFICIAL
Hộ gia đình, cá nhân sử dụng đất nông nghiệp do được Nhà nước giao đất, do chuyển đổi, nhận chuyển nhượng, nhận thừa kế, được tặng cho quyền sử dụn

Trả lời

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *